วันเสาร์ที่ 14 มกราคม 2566 ณ ลานเอนกประสงค์ชั้น 5 ห้างฯโอเดียนแฟชั่นมอลล์ หาดใหญ่ ได้จัดกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 ขึ้น โดยมีนายชวกิจจ์ สุวรรณคีรี นายอำเภอหาดใหญ่ เป็นประธาน พร้อมด้วยคุณนฤมล อมรรัตน์วิทยา กรรมการผู้จัดการ และผู้ปกครองและเด็กๆ ร่วมงานเป็นจำนวนมาก
โดยมีการแสดงของเด็กๆจากโรงเรียนต่างๆและมีการเล่นเกมส์บนเวที พร้อมแจกของขวัญและขนมให้แก่เด็กๆอีกด้วย สำหรับคำขวัญวันเด็กประจำปี 2566 นายกรัฐมนตรีได้มอบให้ไว้ว่า “รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี”
Facebook Comments Box