วันเสาร์ที่ 3 ก.พ.2561 สมาคมนักการตลาดแห่งประเทศไทย ร่วมกับ คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ จัดกิจกรรมวันนักการตลาดสัญจร…ภาคใต้ ครั้งที่ 13 ภายใต้ธีมงานการตลาดพลิกโลก!! ลึกแรงเร็ว ได้รับเกียรติจาก ผ.ศ.ดร.วิทวัส ดิษยะศริน สัตยานุรักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยหาดใหญ่ กล่าวเปิดงาน ว่าปัจจุบันโลกมีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว การจัดกิจกรรมในวันนี้อาจกล่าวได้ว่า เป็นการเผยแพร่องค์ความรู้ใหม่ ๆ ให้แก่ภาคธุรกิจอีกทางหนึ่ง ในวันที่ประเทศไทยเดินหน้าเข้าสู่ยุค Thailand 4.0 การปรับเปลี่ยนและพัฒนาทุกภาคส่วน โดยเฉพาะการพัฒนาศักยภาพของธุรกิจ ให้สามารถแข่งขันได้และอยู่รอด ในยุคที่การตลาดมีการแข่งขันรุนแรง ผู้ประกอบการธุรกิจ ต้องปรับตัวแบบ 360 องศา และ รู้รอบ รู้ลึก รู้จริง เพื่อจะได้นำพาธุรกิจให้เติบโตต่อไป
การจัดงานในวันนี้ เพื่อเปิดเวทีให้ความรู้การตลาดแก่ผู้ที่สนใจประกอบอาชีพเกี่ยวกับการตลาดได้เข้าร่วมรับฟังแลกเปลี่ยนความรู้ด้านต่างๆ ในครั้งนี้ โดยได้รับเกียรติจากวิทยากรมากด้วยประสบการณ์อาทิ ดร.เอกก์ ภัทรธนสกุล อาจารย์ประจำภาควิชาวิชาการตลาด คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์ ,คุณดั่งใจถวิน อนันตชัย COO & MD, INTAGE Thailand , คุณสุนาถ ธนสารอักษร กรรมการผู้จัดการบริษัทแรบบิท เทลล์ จำกัด , คุณชาคริต ดิเรกวัฒนชัย หัวหน้าคณะผู้บริหารด้านกิจการองค์การมหาชน บริษัท บีอีซี เวิร์ด จำกัด (มหาชน)