“เกษตร” มรภ.สงขลา ลงนามความร่วมมือ บ.เอสแอล อินดัสทรีฯ
พัฒนาทักษะวิชาชีพนักศึกษา สอดรับความต้องการภาคธุรกิจอาหาร
คณะเทคโนโลยีการเกษตร มรภ.สงขลา ลงนามความร่วมมือบริษัท เอสแอล อินดัสทรีฯ พัฒนาศักยภาพทางทักษะวิชาชีพนักศึกษา เรียนรู้การปฏิบัติงานจริงในสถานประกอบการ มุ่งผลิตกำลังคนสอดคล้องความต้องการภาคธุรกิจอาหาร
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2566 มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา นำโดย รศ.ดร.ทัศนา ศิริโชติ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ.สงขลา) ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือกับ บริษัท เอสแอล อินดัสทรี จำกัด (ชาช้างทอง) โดย นายเอกกร วงศ์หิรัญเดชา กรรมการผู้จัดการ โดยมี อาจารย์ ดร.มงคล เทพรัตน์ คณบดีคณะเทคโนโลยีการเกษตร พร้อมด้วยคณาจารย์และนักศึกษาหลักสูตรเทคโนโลยีบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการผลิตภัณฑ์อาหาร เข้าร่วมในพิธีลงนาม เพื่อพัฒนาการเรียนรู้แบบบูรณาการกับการทำงานในสถานประกอบการ
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
การลงนามความร่วมมือในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อประสานความร่วมมือในการจัดการศึกษาเชิงบูรณาการระหว่างการเรียนรู้ในสถานศึกษากับการปฏิบัติงานจริงในสถานประกอบการตามสาขาวิชาชีพ การจัดการเรียนการสอนด้านสหกิจศึกษา และการจัดการศึกษาเชิงบูรณาการกับการทำงาน (Cooperative and Work Integrated Education: CWIE) เป้าหมายเพื่อผลิตกำลังคน พัฒนาศักยภาพทางทักษะวิชาชีพ และเสริมสร้างประสบการณ์วิชาชีพ ที่สอดคล้องกับความต้องการของภาคธุรกิจอาหาร นอกจากนั้น ยังสอดคล้องกับการส่งเสริมสนับสนุนการพัฒนาองค์ความรู้ งานวิจัย งานสร้างสรรค์ สิ่งประดิษฐ์นวัตกรรม และการดำเนินกิจกรรมด้านอื่น ๆ เช่น การฝึกอบรม และการบริการวิชาการแก่สังคม เป็นต้น