วันที่ 26 เมษายน 2560 ณ ห้องประชุมป่าตอง อาคารภูเก็ต (อาคาร8) มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ จัดกิจกรรม A Taste of ASEAN โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิทวัส ดิษยะศริน สัตยารักษ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยหาดใหญ่ เป็นประธานเปิดงาน พร้อมด้วย อาจารย์ ดร.พัชรี เชบ-บึนเนอร์ รักษาการคณบดีวิทยาลัยนานาชาติดิษยะศริน กล่าวรายงาน และแขกผู้มีเกียรติฯ ที่มาร่วมงานในครั้งนี้ พร้อมกับการแสดงศิลปวัฒนธรรม ของแต่ละประเทศ กิจกรรม A Taste of ASEAN มุ่งหวังให้นักศึกษาเข้าใจวิถีของอาเซียน ไม่ว่าจะเป็นการบรรยายเกี่ยวกับประชาคมอาเซียน การทำนิทรรศการอาหารและผลิตภัณฑ์อาเซียน พร้อมสาธิตการทำขนมไทยและอาหารนานาชาติ
Facebook Comments Box