กกท.ภาค4 พรุค้างคาว จัดแถลงข่าว “SAT4 & PAO HALF MARATHON 2024”
วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุมอาคารที่พักนักกีฬา สนามกีฬาเมืองหลักภาคใต้ (พรุค้างคาว) อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ได้จัดการแถลงข่าวการจัดกิจกรรม “SAT4 & PAO HALF MARATHON 2024” ระหว่าง กกท.ภาค4 กับ อบจ.สงขลา ททท.หาดใหญ่ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสงขลา ภาครัฐและเอกชน ร่วมจัดกิจกรรม
นำโดย นายพรรณภพ อุ่นเสียม ผอ.สำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย ภาค 4 นายสุรสิทธิ์ ศรีอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา นายประสงค์ บริรักษ์ นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสงขลา นายชวน มุณีแนม รองแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสงขลา พ.ต.อ.วีระศักดิ์ เดชประมวลพล ผู้กำกับการตำรวจภูธรทุ่งลุง นายประทีป แก้วประสิทธิ์ ผู้จัดการฝ่ายกิจกรรมพิเศษ บริษัทหาดทิพย์ จำกัด (มหาชน) และนางสาวศิริวรรณ ผ่องเสริมสุข ประธานกรรมการบริษัทอมรสื่อสาร อิเล็คโทรนิกส์ จำกัด และบริษัทอมรชัยพร็อพเพอร์ตี้ จำกัด พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารภาคเอกชน และสื่อมวลชน เข้าร่วมการแถลงข่าว
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
โดยกำหนดจัดกิจกรรม “SAT4 & PAO HALF MARATHON 2024” ประจำปี 2567 ในวันอาทิตย์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2567 โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 1,500 คน เพื่อให้เกิดการมีส่วนร่วมของประชาชนทุกภาคส่วนและขยายอุตสาหกรรมการกีฬานำไปสู่การสร้างมูลค่าทางเศรษฐกิจ ตามนโยบายของรัฐบาล รวมถึงการขับเคลื่อนตามนโยบาย กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา เพื่อยกระดับมาตรฐานทางกีฬาของประเทศไทย ส่งเสริมการท่องเที่ยวในจังหวัดสงขลาและจังหวัดข้างเคียง ส่งเสริมให้คนไทยออกกำลังกาย เล่นกีฬาและนันทนาการอย่างสม่ำเสมอ และส่งเสริม Sport tourism สอดคล้องกับจังหวัดที่ได้รับประกาศเป็นเมืองกีฬา Sport City
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |