เทศบาลเมืองควนลัง จัดงานสืบสานประเพณีลอยกระทง ยิ่งใหญ่
วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2566 เทศบาลเมืองควนลัง จัดงานประเพณีลอยกระทง ประจำปี พ.ศ 2566 ” สืบสานลอยกระทงวิถีไทย ร่วมใจแต่งกายแบบไทย ใส่ใจสิ่งแวดล้อม “
ณ บริเวณประตูระบายน้ำหน้าควร ( คลองภูมินาถดำริ ) ตำบลควนลัง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยมี นายสมบูรณ์ ปัญญาธนกร นายกเทศมนตรีเมืองควนลัง เป็นประธานเปิดงานฯ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ที่ปรึกษานายก เลขานุการนายก สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมในพิธีฯ
บรรยากาศภายในงานลอยกระทง มีการประกวดหนูน้อยนพมาศ การประกวดกระทงสวยงาม /ความคิดสร้างสรรค์ การออกร้านผลิตภัณฑ์ชุมชน สภาวัฒนธรรมเมืองควนลัง มีการแสดงของนักเรียนจากศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองควนลัง การแสดงดนตรี วง Lee band
และภายในงานนายกเทศมนตรีได้มอบเงินรางวัลให้กับผู้ชนะที่ประกวดกระทงสวยงาม มีขบวนกลองยาวสภาวัฒนธรรมเทศบาลเมืองควนลัง ขึ้นขบวน พร้อมด้วยนายกเทศมนตรี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล ร่วมลอยกระทง ณ บริเวณท่าน้ำ บรรยากาศภายในงานมีประชาชนมาร่วมงานลอยกระทงกันอย่างคึกคัก
Facebook Comments Box