วันอังคารที่ 22 สิงหาคม 2566 เวลา 09.00 น. ที่สำนักงานเทศบาลเมืองเขารูปช้าง อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา บรรยากาศการเข้ารับตำแหน่งวันแรกหลังทาง กกต.สงขลา ได้ประกาศรับรองผลการเลือกตั้งที่ผ่านมา
![นายนราเดช คำทัปน์ นายกเทศมนตรีเมืองเขารูปช้าง (คนใหม่) เข้ารับตำแหน่งวันแรก](https://www.reporternews5.com/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_220823_๒๓๐๘๒๒_22.jpg)
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
โดย นายนราเดช คำทัปน์ นายกเทศมนตรีเมืองเขารูปช้าง (คนใหม่) นำพวงมาลัยเข้าสักการะกราบไหว้ศาลพระภูมิบริเวณด้านหน้าสำนักงานเทศบาล ก่อนจะเข้าสู่สำนักงาน โดยมี รองปลัดเทศบาล พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ และข้าราชการ เจ้าหน้าที่ ตลอดจนหน่วยงานในพื้นที่ และประชาชนได้นำกระเช้าและดอกไม้มาแสดงความยินดีกับการปฏิบัติหน้าที่ของคณะผู้บริหารชุดใหม่โดยทั้งนี้ นายนราเดช คำทัปน์ นายกเทศมนตรีเมืองเขารูปช้าง “ได้ขอความร่วมมือ” กับผู้ที่เดินทางมาร่วมแสดงความยินดีว่า ตนขอรับดอกไม้ แต่ขอเปลี่ยนเป็น (ผ้าอ้อมผู้สูงอายุ)
เพื่อที่จะนำไปใช้ประโยชน์ในการดำเนินงานด้านผู้สูงอายุ และในวันที่ 25 สิงหาคม 2566 นี้ ทางเทศบาลเมืองเขารูปช้างจะมีการจัดประชุมสภาเทศบาล เพื่อให้นายกเทศมนตรีเมืองเขารูปช้างได้แถลงนโยบายต่อสภาและแต่งตั้งคณะผู้บริหารชุดใหม่.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Facebook Comments Box