![]() |
![]() |
![]() |
วันเสาร์ที่ 15 กรกฎาคม 2566 ณ วัดพะโคะ ตำบลชุมพล อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา ได้จัดงานอายุวัฒนมงคล 53 ปี พระครูปุญญาพิศาล (วิชาญชัย กตปุญฺโญ) เจ้าคณะอำเภอสทิงพระ เจ้าอาวาสวัดพะโคะ ขึ้นอีกครั้ง
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
โดยช่วงเช้า ได้มีการทำพิธีทำบุญตักบาตรพระภิกษุสามเณพ จำนวน 53 รูป บริเวณลานธรรม วิหารหลวงปู่ทวด และพร้อมกับแจกทานปันรัก ให้กับผู้มีอุปการะคุณต่อวัดพะโคะและผู้สูงอายุ
เวลา 9.00 น. ได้ทำพิธีบำเพ็ญบุญอุทิศให้กับบรรพบุรุษ พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ จำนวน 19 รูป รับทักษินานุปทาน พร้อมกับได้ทำพิธีมอบกองทุนพระครูปุญญาพิศาล
โดยได้มอบเงินสมทบมูลนิธิ โรงพยาบาลสงขลานครินทร์ จำนวน 2 แสนบาท สมทบทุน สร้างพิพิธภัณฑ์ อนุสรณ์ 100 ปี พระครูโอภาสสิริวรรณ จำนวน 1 แสนบาท ร่วมบุญสำทบทุนสร้างอุโบสถวัดโคกโพธิ์ จำนวน 1 หมื่นบาท และร่วมบุญสมทบทุนสร้าง พระเจดีย์ศรีรัตภูมิ จำนวน 1 หมื่นบาท และมอบทุนการศึกษาให้กับพระมหาอำนาจ อิทฺธิณโณ
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
ต่อจากนั้นได้ทำพิธีบำเพ็ญบุญอายุวัฒนมงคล 53 ปี พระครูปุญญาพิศาล (วิชาญชัย กตปุญฺโญ) เจ้าคณะอำเภอสทิงพระ เจ้าอาวาสวัดพะโคะ พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ จำนวน 9 รูป เจริญพระพุทธมนต์ พร้อมแจกของที่ระลึกแก่ญาติโยมที่มาร่วมพิธี เสร็จแล้วถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสามเณร
Facebook Comments Box