วันที่ 28 กรกฎาคม 2561 เทศบาลนครหาดใหญ่ จัดกิจกรรม “รวมพลังชาวหาดใหญ่ ทำความดี ด้วยหัวใจ” Big Cleaning ในเขตเทศบาลนครหาดใหญ่ โดยมี ดร.ไพร พัฒโน นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เป็นประธาน ในพิธีเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาลฯ พนักงานเทศบาล หน่วยงานภาครัฐ-เอกชน และประชาชนในพื้นที่ ร่วมกิจกรรม โดยมีจุดประสงค์เพื่อเทิดพระเกียรติ เนื่องในปีมหามงคล สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร (รัชกาลที่10) เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 66 พรรษา และเพื่อรณรงค์สร้าง ร่วมแรงร่วมใจทำความสะอาดพื้นที่ ให้มีสภาพแวดล้อมที่ดี น่าอยู่ อย่างยั่งยืน ณ บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลนครหาดใหญ่ บริเวณริมคลองโรงแรมหรรษาเจบี บริเวณสวนหย่อมศุภสารรังสรรค์ บริเวณริมคลองโรงเรียนแสงทองวิทยา บริเวณริมคลองโรงแรมไดอิชิ
“รวมพลังชาวหาดใหญ่ ทำความดี ด้วยหัวใจ” Big Cleaning Day
![](https://www.reporternews5.com/wp-content/uploads/2018/07/IMG_0224-660x365.jpg)
Facebook Comments Box