จังหวัดสงขลา มอบธงประจำการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 สงขลาเกมส์ และธงประจำ การแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติครั้งที่ 35 สมิหลาเกมส์ แก่ 16อำเภอของจังหวัดสงขลา
วันนี้ (29 พ.ค. 60 ) ห้องประชุม1 ชั้น5 ศาลากลางจังหวัดสงขลา จังหวัดสงขลาในฐานะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 45 “สงขลาเกมส์” ระหว่างวันที่ 20 – 30มิถุนายน 2560 และการแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 35 “สมิหลาเกมส์” ระหว่างวันที่20 – 24 กรกฎาคม 2560 จัดพิธีมอบธงประจำการแข่งขันกีฬาแห่งชาติฯ โดยมีนายทรงพล สวาสดิ์ธรรม ผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา เป็นประธานมอบให้กับหัวหน้ากลุ่มอำเภอ ทั้ง 16 อำเภอ เพื่อนำไปวิ่งธงประชาสัมพันธ์การแข่งขันฯ ในท้องถิ่นและท้องที่ประจำอำเภอต่างๆ ในโอกาสประชุมหัวหน้าส่วนราชการจังหวัดสงขลา ประจำเดือนพฤษภาคม 2560